จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก44,000,31512,928,27329,817,3051,167,6342.65
1US8,779,6554,979,4533,487,666226,7222.58
2India7,990,322610,8037,259,509120,0101.50
3Brazil5,439,641366,9624,914,733157,9462.90
4Russia1,553,028361,3611,164,91526,7521.72
5France1,244,2421,089,971117,40035,5822.86
6Spain1,116,738931,064150,37635,2983.16
7Argentina1,116,609165,535921,34429,7302.66
8Colombia1,033,21869,771932,88230,5652.96
9United Kingdom920,664872,4902,71945,4554.94
10Mexico901,26848,349763,10589,8149.97
11Peru892,49744,036814,20434,2573.84
12South Africa717,85150,965647,83319,0532.65
13Iran581,82484,914463,61133,2995.72
14Italy564,778255,090271,98837,7006.68
15Chile504,5259,120481,37914,0262.78
16Germany463,555121,320332,05810,1772.20
17Iraq459,90861,103388,08110,7242.33
18Bangladesh401,58677,625318,1235,8381.45
19Indonesia396,45460,694322,24813,5123.41
20Ukraine374,023212,057155,0286,9381.85
21Philippines373,14437,489328,6027,0531.89
22Turkey366,20838,739317,5199,9502.72
23Belgium347,289312,74723,50411,0383.18
24Saudi Arabia345,6318,185332,1175,3291.54
25Pakistan330,20011,627311,8146,7592.05
26Netherlands318,152305,2495,6997,2042.26
27Israel312,02412,771296,7702,4830.80
28Czechia284,033170,043111,4432,5470.90
29Poland280,229156,377119,2374,6151.65
30Canada225,70326,301189,35010,0524.45
31Romania217,21655,012155,6306,5743.03
32Morocco203,73331,582168,7063,4451.69
33Ecuador163,1928,845141,75912,5887.71
34Nepal160,40040,681118,8438760.55
35Bolivia141,12422,683109,7698,6726.14
36Qatar131,6892,842128,6172300.17
37Panama130,42221,332106,4402,6502.03
38United Arab Emirates127,6244,684122,4584820.38
39Switzerland127,04262,19562,7002,1471.69
40Dominican Republic125,00819,458103,3242,2261.78
41Portugal124,43249,71772,3442,3711.91
42Kuwait123,0928,220114,1167560.61
43Sweden115,785109,86705,9185.11
44Oman113,82012,62099,9971,2031.06
45Kazakhstan110,8323,124105,8831,8251.65
46Egypt106,8771,57199,0846,2225.82
47Guatemala105,5716,70095,2063,6653.47
48Costa Rica105,32239,58764,4061,3291.26
49Japan98,4367,24489,4651,7271.75
50Honduras94,62353,15138,8332,6392.79
51Belarus94,6099,40784,2379651.02
52Ethiopia94,21843,80548,9681,4451.53
53China91,22245286,0314,7395.20
54Venezuela90,4004,71384,9077800.86
55Austria86,10224,78960,3081,0051.17
56Armenia82,65128,90052,5081,2431.50
57Bahrain80,7653,02877,4213160.39
58Lebanon73,99536,60836,7975900.80
59Moldova72,46017,54953,2011,7102.36
60Uzbekistan66,0372,31563,1655570.84
61Hungary65,93347,25717,0981,5782.39
62Nigeria62,2243,17357,9161,1351.82
63Paraguay60,55718,46240,7481,3472.22
64Jordan58,85550,6797,5086681.13
65Ireland58,76733,51323,3641,8903.22
66Singapore57,9877657,883280.05
67Libya57,97524,91032,2538121.40
68Kyrgyzstan57,2767,50148,6371,1381.99
69Algeria56,70615,33139,4441,9313.41
70Tunisia52,39946,3845,0329831.88
71West Bank and Gaza51,5286,62644,4444580.89
72Azerbaijan51,1498,76841,6936881.35
73Kenya50,83315,06734,8329341.84
74Ghana47,77548846,9713160.66
75Burma47,66619,14627,3731,1472.41
76Slovakia46,05634,87211,0081760.38
77Bosnia and Herzegovina43,15115,12326,9031,1252.61
78Bulgaria42,70122,59718,9431,1612.72
79Denmark42,6688,76833,1917091.66
80Afghanistan41,1455,37934,2371,5293.72
81Serbia40,88040,08207981.95
82Croatia38,62111,31126,8404701.22
83Georgia33,85818,77614,8292530.75
84El Salvador32,9253,38628,5829572.91
85Greece32,75230,8121,3475931.81
86Malaysia28,6409,90318,4992380.83
87North Macedonia27,8277,39919,4799493.41
88Australia27,5541,42225,2259073.29
89Korea, South26,1461,61224,0734611.76
90Slovenia25,60316,3718,9682641.03
91Cameroon21,7931,25020,1174261.95
92Cote d'Ivoire20,48813720,2291220.60
93Albania19,7298,43410,8084872.47
94Norway18,6666,52311,8632801.50
95Kosovo17,9432,19715,0836633.70
96Montenegro17,0913,56513,2512751.61
97Madagascar16,96842316,3012441.44
98Zambia16,24341415,4813482.14
99Senegal15,57181214,4373222.07
100Finland15,1635,0099,8003542.33
101Luxembourg14,8849,5795,1581470.99
102Sudan13,7476,1466,7648376.09
103Namibia12,7291,71810,8781331.04
104Mozambique12,2732,9029,282890.73
105Guinea11,8191,24310,505710.60
106Uganda11,6214,1187,4001030.89
107Maldives11,56787810,652370.32
108Lithuania11,3626,8924,3291411.24
109Congo (Kinshasa)11,19137710,5093052.73
110Tajikistan10,86077010,009810.75
111Angola9,8715,9533,6472712.75
112Haiti9,0401,3977,4112322.57
113Gabon8,9373358,548540.60
114Sri Lanka8,8704,8084,043190.21
115Jamaica8,7874,2444,3471962.23
116Cabo Verde8,4727797,599941.11
117Zimbabwe8,3152697,8042422.91
118Mauritania7,6801257,3921632.12
119Cuba6,6784996,0511281.92
120Bahamas6,5022,2784,0881362.09
121Botswana6,2831,8244,438210.33
122Malawi5,8974155,2991833.10
123Eswatini5,8752355,5241161.97
124Malta5,6851,9153,715550.97
125Trinidad and Tobago5,5681,2764,1861061.90
126Djibouti5,544625,421611.10
127Syria5,5283,4321,8212754.97
128Nicaragua5,5141,1334,2251562.83
129Congo (Brazzaville)5,2531,2743,887921.75
130Suriname5,187375,0391112.14
131Rwanda5,0841984,851350.69
132Equatorial Guinea5,083364,964831.63
133Latvia4,8933,4481,382631.29
134Central African Republic4,8632,8771,924621.27
135Iceland4,5741,0483,515110.24
136Estonia4,4658313,561731.63
137Andorra4,4101,3093,029721.63
138Guyana4,0619123,0301192.93
139Somalia3,9416523,1851042.64
140Cyprus3,8171,9101,882250.65
141Thailand3,7591393,561591.57
142Gambia3,6668812,6661193.25
143Mali3,5157142,6651363.87
144Belize3,2321,1362,045511.58
145Uruguay2,9164072,455541.85
146South Sudan2,8901,5441,290561.94
147Benin2,5571862,330411.60
148Burkina Faso2,4662182,181672.72
149Guinea-Bissau2,4035441,818411.71
150Sierra Leone2,3504861,790743.15
151Togo2,2295631,612542.42
152Yemen2,060971,36459929.08
153Lesotho1,947929975432.21
154New Zealand1,943661,852251.29
155Chad1,460741,290966.58
156Liberia1,419591,278825.78
157Niger1,218171,132695.67
158Vietnam1,172751,062352.99
159Sao Tome and Principe94124902151.59
160San Marino85294716424.93
161Diamond Princess71240659131.83
162Papua New Guinea5883554671.19
163Burundi5584651110.18
164Taiwan*5504150271.27
165Comoros5171649471.35
166Tanzania509305183214.13
167Eritrea4615640500.00
168Mauritius43940389102.28
169Liechtenstein42821721010.23
170Bhutan3453131400.00
171Mongolia3402831200.00
172Monaco3206225620.63
173Cambodia290728300.00
174Barbados233921773.00
175Seychelles153414900.00
176Brunei148214332.03
177Antigua and Barbuda1241310832.42
178Saint Vincent and the Grenadines7456900.00
179Saint Lucia65382700.00
180Dominica3892900.00
181Fiji3313026.06
182Timor-Leste3012900.00
183Grenada2842400.00
184Holy See27121500.00
185Laos2422200.00
186Saint Kitts and Nevis1901900.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22
189Solomon Islands84400.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท