จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก20,177,5217,038,88812,400,156738,7163.66
1US5,130,7843,295,6651,670,755164,6033.21
2Brazil3,057,470564,8882,390,830101,7523.33
3India2,268,675639,9291,583,48945,2571.99
4Russia895,691178,792701,79615,1031.69
5South Africa566,109129,233426,12510,7511.90
6Mexico485,83639,673393,16053,00310.91
7Peru483,133137,837324,02021,2764.40
8Colombia397,623162,984221,48513,1543.31
9Chile376,61616,897349,54110,1782.70
10Iran331,18923,769288,62018,8005.68
11Spain326,612147,655150,37628,5818.75
12United Kingdom313,394265,3191,46446,61114.87
13Saudi Arabia291,46833,117255,1183,2331.11
14Pakistan285,19117,833261,2466,1122.14
15Bangladesh263,503108,060151,9723,4711.32
16Argentina253,86867,694181,3894,7851.88
17Italy251,23713,561202,46135,21514.02
18Turkey243,18011,152226,1555,8732.42
19France239,355126,05782,97130,32712.67
20Germany219,54011,985198,3479,2084.19
21Iraq156,99539,362112,1025,5313.52
22Philippines139,53868,79468,4322,3121.66
23Indonesia128,77639,24283,7105,8244.52
24Canada122,2554,942108,2789,0357.39
25Qatar113,6463,134110,3241880.17
26Kazakhstan100,16425,19373,7021,2691.27
27Egypt95,83435,88754,8885,0595.28
28Ecuador95,56311,00278,6105,9516.23
29Bolivia91,63557,10030,8233,7124.05
30China88,9391,84482,4024,6935.28
31Israel86,59325,89160,0806220.72
32Ukraine85,02336,73146,3131,9792.33
33Sweden83,12677,35605,7706.94
34Oman82,0504,79776,7205330.65
35Dominican Republic81,09434,08245,6661,3461.66
36Panama75,39424,22049,5101,6642.21
37Belgium74,62046,94917,7929,87913.24
38Kuwait73,0687,82364,7594860.67
39Belarus69,0053,19465,2195920.86
40Romania63,76230,41330,5852,7644.33
41United Arab Emirates62,9665,64756,9613580.57
42Netherlands60,94054,5162446,18010.14
43Guatemala56,9879,17645,5892,2223.90
44Singapore55,3535,19850,128270.05
45Poland52,96113,99037,1501,8213.44
46Portugal52,94512,42438,7601,7613.33
47Japan50,30215,10834,1361,0582.10
48Honduras47,87239,7176,6491,5063.15
49Nigeria46,86712,57133,3469502.03
50Bahrain44,8043,13541,5041650.37
51Ghana41,4042,13439,0552150.52
52Armenia40,5936,63333,1578031.98
53Kyrgyzstan40,4556,24332,7341,4783.65
54Afghanistan37,2699,51026,4151,3443.61
55Switzerland36,8952,50532,4001,9905.39
56Algeria36,2049,61925,2631,3223.65
57Morocco35,1959,27725,3855331.51
58Azerbaijan33,7312,38030,8564951.47
59Uzbekistan31,7477,83923,7042040.64
60Serbia28,49727,84506522.29
61Moldova28,2237,62619,7408573.04
62Kenya27,42513,12013,8674381.60
63Ireland26,8011,66423,3641,7736.62
64Venezuela26,8009,64116,9302290.85
65Costa Rica24,50816,2827,9712551.04
66Ethiopia24,17513,03910,6964401.82
67Nepal23,9487,20116,664830.35
68Austria22,2451,39920,1237233.25
69Australia21,7148,99112,3923311.52
70El Salvador21,26910,8249,8755702.68
71Czechia18,6785,07313,2143912.09
72Cameroon18,0422,32715,3203952.19
73Cote d'Ivoire16,8473,42113,3211050.62
74Denmark15,2911,44313,2276214.06
75West Bank and Gaza14,8756,5908,1811040.70
76Bosnia and Herzegovina14,7085,8508,4114473.04
77Korea, South14,66062613,7293052.08
78Bulgaria13,5125,0737,9804593.40
79Madagascar13,3171,88911,2761521.14
80North Macedonia12,0833,3068,2485294.38
81Sudan12,0334,9656,2827866.53
82Senegal11,3803,6937,4492382.09
83Kosovo10,4194,0206,0583413.27
84Norway9,7125998,8572562.64
85Congo (Kinshasa)9,4998998,3752252.37
86Malaysia9,1031698,8091251.37
87Zambia8,2751,0307,0042412.91
88Gabon8,0062,1325,823510.64
89Guinea7,9309826,898500.63
90Tajikistan7,8711,1556,653630.80
91Haiti7,6492,4844,9821832.39
92Finland7,6233106,9803334.37
93Luxembourg7,2428986,2221221.68
94Paraguay7,2341,8765,276821.13
95Lebanon7,1214,6572,377871.22
96Albania6,6762,9913,4802053.07
97Mauritania6,5987375,7041572.38
98Greece5,9424,3811,3472143.60
99Libya5,9295,0807241252.11
100Croatia5,7406184,9621602.79
101Djibouti5,3481565,133591.10
102Maldives5,1572,3022,835200.39
103Equatorial Guinea4,8212,5562,182831.72
104Zimbabwe4,8183,1901,5241042.16
105Hungary4,7466143,52760512.75
106Malawi4,7142,0852,4771523.22
107Central African Republic4,6452,8611,723611.31
108Nicaragua3,9028662,9131233.15
109Montenegro3,6961,1072,521681.84
110Congo (Brazzaville)3,6642,0171,589581.58
111Eswatini3,4101,6271,720631.85
112Thailand3,3511303,163581.73
113Namibia3,2292,495715190.59
114Somalia3,2271,4061,728932.88
115Cuba3,0935332,472882.85
116Cabo Verde2,9207392,148331.13
117Sri Lanka2,8802472,622110.38
118Slovakia2,6157101,874311.19
119Mali2,5774791,9731254.85
120Suriname2,4897851,674301.21
121Mozambique2,4811,554910170.69
122South Sudan2,4701,2481,175471.90
123Lithuania2,2835231,679813.55
124Slovenia2,2721831,9601295.68
125Rwanda2,1716861,47870.32
126Estonia2,1671361,968632.91
127Guinea-Bissau2,0881,0441,015291.39
128Benin2,0012821,681381.90
129Iceland1,9681141,844100.51
130Sierra Leone1,9323851,478693.57
131Yemen1,83239491552328.55
132Tunisia1,7384141,272522.99
133Angola1,7351,080575804.61
134New Zealand1,570221,526221.40
135Uruguay1,3641811,146372.71
136Gambia1,3461,087227322.38
137Syria1,327889385533.99
138Uganda1,3131661,13890.69
139Latvia1,2931831,078322.47
140Jordan1,283831,189110.86
141Cyprus1,277387870201.57
142Georgia1,2641931,054171.34
143Liberia1,250433736816.48
144Burkina Faso1,211167990544.46
145Niger1,158271,062695.96
146Malta1,14144069290.79
147Togo1,070292752262.43
148Botswana1,0669848020.19
149Jamaica1,031272745141.36
150Andorra96372839525.40
151Chad94611859768.03
152Bahamas945817113151.59
153Sao Tome and Principe88162804151.70
154Vietnam863448399161.85
155Lesotho781582175243.07
156Diamond Princess71248651131.83
157San Marino6990657426.01
158Guyana568357189223.87
159Tanzania509305183214.13
160Taiwan*4772944171.47
161Burundi4089231510.25
162Comoros3992336971.75
163Burma3604131361.67
164Mauritius3440334102.91
165Trinidad and Tobago29514813982.71
166Mongolia2933026300.00
167Eritrea2853724800.00
168Cambodia2664622000.00
169Papua New Guinea2141585331.40
170Belize1771433221.13
171Barbados1432411274.90
172Brunei142113832.11
173Monaco1382111342.90
174Seychelles127112600.00
175Bhutan113169700.00
176Antigua and Barbuda92137633.26
177Liechtenstein8918711.12
178Saint Vincent and the Grenadines5755200.00
179Fiji2781813.70
180Timor-Leste2512400.00
181Saint Lucia2502500.00
182Grenada2412300.00
183Laos2011900.00
184Dominica1801800.00
185Saint Kitts and Nevis1701700.00
186Holy See1201200.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท